.
Cập nhật hồ sơ CANADA
1 ... 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13 - bottom

Hi aimai,
Vậy là bạn sẽ được cấp visa sớm trước khi KSK và Lý Lịch Tư Pháp hết hạn,chúc mừng bạn lần nữa nha và mình cũng thấy nôn nao theo bạn nè hihi vì mình đang bảo lãnh chồng hs nộp sau bạn 1 tuần và được chuyển qua Sing ngày 25/10,hy vọng mình cũng sẽ được may mắn sớm có tin vui như bạn.Bạn cho mình hỏi thêm là hiện giờ bạn check hs trên web CIC thì cột 2(người bảo lãnh) và cột 3(người được bảo lãnh)thể hiện ra sao?Cám ơn bạn rất nhiều!
Ah,bạn sẽ đi Can TP nào vậy?Chúc bạn luôn vui vẻ,may mắn!

481123 top -

Hi aimai!

Chúc mừng bạn đã có tin vui. Ông xã bạn người Việt hay Canada vậy? Vợ chồng người em mình đang ở Winnipeg, mình cũng đang chờ giấy báo KSK, hồ sơ mình đi theo diện PNP, hy vọng mình sẽ có dịp gặp nhau tại Winnipeg.

Bạn đã có dự định gì cho công việc sắp tới tại Winnipeg chưa? Có gì cần chia sẻ, aimai cho tụi mình biết để rút kinh nghiệm nhe.
Rất mong nhận được chia sẻ của bạn về những việc sắp tới tại Winnipeg.
Chúc bạn và gia đình năm mới sức khoẻ, bình an và hạnh phúc.

481429 top -
Hi Cả nhà,

Sau thời gian chờ đợi thì kết quả khả quan cũng đến hôm nay, mình lên đây chia sẽ niềm vui cùng cả nhà :

- 23/7/12 Mississauga nhận được hồ sơ
- 15/10/12 Hồ sơ sang Singapore
- 25/1/13 Hồ sơ chuyển sang in process
- 23/2/13 nhận được thư khám sức khoẻ & nộp passport.

Nói chung là hồ sơ của mình nhanh hơn mình nghĩ , nên các bạn ai đang mong chờ cứ lạc quan lên nhé , chuyện gì đến sẽ đến thôi.
Chúc cả nhà sớm đoàn tụ & hạnh phúc

482148 top -
Hi bạn minhha20,
Chúc mừng bạn đã có tin vui và cám ơn chia sẻ những thông tin bổ ích nhen.
Bạn có thể cho mình hỏi,bạn có bổ sung thêm bằng chứng ko.Trước khi HS của bạn được In Process cột 3 thì hàng chữ ngày Sing nhận được HS có thay đổi gì ko hay vẫn để ngày như lúc báo được chuyển qua Sing.Thấy bạn có tin vui mình cũng vui theo bạn và cũng nôn nao vì hs mình được chuyển qua Sing ngày 25/10.Bạn sẽ đi TP nào ở Can vậy? Chúc bạn sớm nhận được visa nha!

482422 top -

HI bạn vinhthu7980,
Hồ sơ của mình chuyển từ received sang in process. Không thay đổi gì từ lúc Sing nhận hồ sơ
Mình chưa kịp gửi thêm bằng chứng, cuối tuần này mình mới tổ chức đám cưới , hihi
Mình sẽ đến Toronto
Có tin gì mới mình sẽ cập nhật cho cả nhà sau.
Lúc trước mình có xin visa du lịch nhưng bị rớt , lúc làm hồ sơ định cư quên đánh dấu vào, họ gửi lại form đó , yêu cầu điền lại form đó. Ngoài ra không có yêu cầu gì khác hơn các bạn khác .
Chúc cả nhà sớm có tin vui

482553 top -
Hi minhha20,
Cám ơn những chia sẻ của bạn nhiều,cho mình hỏi rõ thêm là ngày 15/10/2012 là ngày hs bạn được chuyển qua Sing hay ngày Sing nhận được vậy?và ở cột 3 hàng chữ:
"We received....application for permanent residence on...." Sing ghi ngày nhận HS của bạn là ngày mấy và từ trước giờ có chỉnh sửa cập nhật thay đổi ngày gì ko?
Bạn nhận được thư báo KSK và nộp PP là thư báo đi lãnh ở bưu điện hay người ta đem tới nhà vậy?
Lúc nộp hs bạn chưa có đám cưới hả vậy sẽ ko có hình ảnh cưới luôn?Chúc mừng bạn cuối tuần đám cưới thật vui vẻ rộn ràng và trăm năm hạnh phúc nha!

482606 top -
Hi Vinhthu7980,
- 15/10/12 là ngày Sing nhận được hồ sơ của mình.
- Lúc hồ sơ ở CAN thì có ghi là mình có nộp hồ sơ ngày 23/7/12 là ngày Mississauga nhận được , sau đó chuyển sang Sing thì có thay đổi nội dung ở dòng này
- Thư báo nộp KSK & PP là thư gửi tới nhà
- Mình chưa đám cưới, nhưng có đăng ký kết hôn đầy đủ , có đám hỏi nữa , mình gửi hình đám hỏi, chỉ là chưa tổ chức đám cưới kịp thôi.
Cám ơn bạn đã gửi lời chúc
Chúc bạn & cả nhà may mắn

482787 top -

Chào vinhthu7980,hồ sơ mình cũng được bên canada chuyển sang Singapore ngày 17/10/2012 và bên Singapore nhận ngày 25/10/2012. Mình check thì vẫn chưa chuyển sang inprocess,hồ sơ vinhthu7980 đã có tiến triển gì chưa? Vì mình thấy hồ sơ của mình và vinhthu7980 cùng thời gian nên muốn trao đổi thông tin xem hồ sơ tụi mình đến đâu hihihi Mong là sớm có tin vui từ Singapore,có gì pm vài câu biết tin vinhthu7980 nhé!

486143 top -
Hi bạn moveanh980,
Hơn 1 tháng nay web vietditru bị sao đó mình vào ko được nên đến hôm nay mới hồi âm cho bạn được nè,
HS của mình được chuyển qua Sing ngày 25/10 và đến giờ vẫn chưa có tin gì,mình cũng biết 1 người HS chuyển qua Sing ngày 16/10 cũng chưa có tin.
Bạn đã có tin gì chưa,mong rằng chúng ta và các anh chị em đang đợi tin đều may mắn sớm có tin vui.
Bạn sẽ đi TP nào vậy và oxa/bxa bảo lãnh?
Mình thì ở Toronto,đang bảo lãnh chồng.

487034 top -
Hi Vinhthu7980,

Mình cũng chuẩn bị sang Toronto nè , bạn có thể cho mình yahoo, để có thông tin gì thì trao đổi thêm được không?

Mình là chồng bảo lãnh.

487208 top -

hi vinhthu7980!
Cả tháng nay trang web vietditru vào mãi không được sốt ruột ghê,hồ sơ moveanh vẫn chưa chuyển sang inprocess,tuần nào cũng mò lên kiểm tra hi vọng có sự thay đổi hihihi.Ông xã moveanh ở Vancouver,có tin mới moveanh sẽ pm nha! chúc vinhthu7980 và mọi người may mắn!

487407 top -
Hi chị moveanh. E cũng sắp bay đi vancouver nè. Em đã có visa.

488189 top -
Chúc mừng Havo cuối cùng thì bạn cũng đã có visa. Mình thì vẫn đang chờ , hy vọng là không có gì thay đổi vào p hút cuối , đi vui vẻ nhé. Có thời gian thì chia sẻ kinh nghiệm qua cửa hải quan cho người đi sau rút kinh nghiệm nghen.

488389 top -

Chúc mừng HaVo nha,chị chắc phải đợi hơi bị lâu,cũng mong có tin sớm nhưng biết làm sao được đành phải đợi...đợi...và...đợi hihihi.Tâm trạng này cũng là tâm trạng chung của mọi người mà,chúc HaVo lên đường nhiều may mắn nhé!

488717 top -
Dạ cám ơn chị moveanh980.
Em cũng phải tháng 6 mới bay.

489061 top -
Cập nhật hồ sơ CANADA
1 ... 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image