.
Câu lạc bộ F4 - Ngày ưu tiên năm 2003
1 ... 132, 133, 134, 135, 136, 137, 138 ... 170 - bottom

Xin chào anh/chị amin, anh/chị cập nhật giúp hs nhà em với nhé, hôm vừa rồi 5/2/2016 đã có thư báo completed rồi:
- PD 23/12/2003
- Mở hs: 13/10/2015
- Completed: 5/2/2016

Em cảm ơn anh/chị, xin chúc các anh/chị và toàn thể gia đình club F4 2003 cùng các bạn năm mới 2016 an khang, thịnh vượng, vạn sự như ý và hồ sơ luôn luôn suôn sẻ, đầy đủ để đến Mỹ trong năm nay hết nhé!

595417 top -

Tháng này chắc lo ăn tết nên tăng có 3 tuần :)

595420 top -
Sáng nay 15-2-2016 khoảng 7 giờ ghé qua BV chợ rẫy để hẹn lịch KSK vì mấy ngày trước Tết gọi vào không được, ,thì đã thấy rất đông người chờ KSK cả bên phòng khám và phòng thử đàm ,, chắc do Tết nghỉ nhiều ngày nên đầu năm vào tập trung khám đông , mình chỉ lấy giấy đăng ký khám màu trắng và giấy số lần xin màu hồng ,,hôm nay họ chỉ ưu tiên ai có lịch hẹn trước ,,nên mình gọi vào số cố định đặt lịch hẹn nhưng máy luôn báo bận ,,cố gằng một lát thì gặp được điện thạoi viên và họ hỏi ngày PV, câu quan trọng là có bệnh gì không? Lưu ý theo mình nghỉ nếu có bệnh trước đây ( như lao phổi...) mặc dù đã chữa trị rồi và đã khỏi bện từ lâu ,,thì nên báo với họ thực trạng như vậy ,, họ sẽ cho mình KSK trước , còn nếu báo mình khoẻ mạnh thì họ sẽ không ưu tiên xếp lịch cho mình mà hẹn ngày dài hơn..sau đó mình chạy sang 40 nguyễn văn trổi để cả nhà 6 người cùng chích ngừa ,, đến gần cuối giờ sáng là xong phần chích ngửa ,, chi phí cho 6 người cũng gần 5 triệu ,,gồm test viêm gan B, chích ngửa 2 mũi,, chiều mình lại chạy sang chợ rẫy để đăng ký KSK ,, lưu ý là bây giờ không cần phải chụp hình ở ngoài man vào ,, buổi chiều 13:00 làm việc và giải quyết ai đăng ký trước còn chưa ĐK thì ngổi chờ, theo mình thấy trong sồ ĐK thì khám sáng là 60 người , chiều là 30 người ,những ai không đăng ký thì nếu đã đến và đủ hồ sơ họ vẫn nhận ( khoảng 1 hày người thì OK ) giống như mình chờ vế vớt vậy ,,còn gia đình mình 6 người đông quá nên phải hện lại chiếu thứ sáu ,,và lưu ý các bạn khám buổi sáng thì không ăn sáng ( người lớn ) còn khám buổi chiếu thì bình thường nhưng nếu phải thử máu thì BS lại hện mình đến khám lại buổi sáng ,,do đó nên đăng ký khám buổi sáng để không phải đi tới lui ,,mình nghỉ chăc do qua tết nên lương hồ sơ KSK khoẻ đông ,chúc mọi người có nhiều sức khoẻ để vướt qua các vòng đấu này !!

595542 top -
Chàodiễn đàn, cho minh hỏi là đăng ký khám sức khỏe mình đưa hộ chiếu bản sao có cong chứng có được ko, và chích ngừa nữa, có bạn nào biết trả lời giúp xin cảm ơn

595570 top -

xin chào các anh chị-hôm nay có vài dòng chia sẽ cùng anh chị sau hơn 10 ngày đến mỹ,quá lạnh. đi chuyến bay 24h55 đến mỹ 23h ngày hôm sau, hãng nhật ana-830 usd mua tại mỹ,có điều nếu gia đình có người khuyet tật hoặc ngừơi già thì yêu cầu cho xe lăn sẽ có người giúp đỡ trên suốt chặng đường tới mỹ,có ngươi đẩy xe lăn mình chỉ đi theo họ,giá tiền không thay đổi,rất tiện cho những ngươi yếu tiếng anh như tôi,mỗi lần xuống sân bay phải xếp hàng dài để làm thủ tục dều có ngưới đẩy xe lăn hướng dẫn nhất là tại mỷ khi gặp hải quan mỹ,xe lăn sẽ được ưu tiên đi trước,anh tôi mua vé ở mỹ rồi hãng máy bay mail cho mình rồi in ra mang theo tới sân bay không biết ở vn mua vé có yêu cầu được không thì tôi khong biết,tới sân bay rồi mới thấy hú hồn- nói tiếng anh không,trừ sân bay vn,không có cái vụ xe lăn này chắc chít luôn,tôi ở tiểu bang virginia- grant street-herndon,nếu anh chị nào đến tiểu bang này thì kết bạn tìm việc làm cho vui,ở đây rất lạnh chỉ ở trong nhà vì chưa quen. tôi chia sẽ ở đây nếu không đúng mục xin ban quản trị thông cảm- năm mới xin chúc ban quản trị cùng chị tâm-anh huấn-anh bảo nhiều sức khoẻ. email-angvu1961@gmail.com

595576 top -
Namsaigon: Mình nghĩ là được còn khong chịu kho photocopy trang đầu có hình cho tất cả thành viên đi theo , ngoài ra bạn mang theo thư phỏng vấn , photo trang đầu có tên tất cả những người đi theo 2 bản. giấy vàng chích ngừa.
Gia đình mình vừa ksk sáng hôm qua , OX mình bị yêu cầu chụp phổi lại tư thế khác , siêu âm bụng , khám mắt và lấy máu xét nghiệm viêm gan siêu vi c..... cuối cùng cũng xong. có lẽ chợ rẩy kho hơn IOM

595587 top -
Hoàng thy, cảm ơn bạn đã góp ý với mình, vậy là gd bạn đã passed khâu sức khỏe rồi? Chúc mừng gd bạn nha

595590 top -

Chủ xị cập nhật dùm mình:

Hs:10/9/2003
Cp: 25/1/2016

Cám ơn anh nhiều
Chúc cả nhà VDT sang năm mới nhiều tin vui

595598 top -
Mình mới nhận dc thư của NVC gửi đúng 1 tháng rưỡi kể từ ngày NVC gửi mail báo đã nhận civil documents, nội dung mình đọc thì hiểu là sẽ set phỏng vấn sau 60 ngày, nhưng mình thấy có gì đó nó kỳ kỳ vì pd: 31/10/2003 mà lịch visa mới 1/7/2003, còn tới 4 tháng nữa mới đáo hạn visa, vậy sao mình nhận dc thư nạy Có cô chú, anh chị nào giải đáp dùm mình dc ko, tại vì gấp quá ko biết lập topic hỏi ở đâu nên mình hỏi ở đây lưôn, có gì bỏ qua dùm mình, cám ơn nhiêu lắm !

Dear Sir/Madam,
The National Visa Center (NVC) received all the requested documentation for this immigrant visa case. The applicant is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant’s visa application. NVC schedules appointments one month in advance. The U.S. Embassy or Consulate General tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments in a first­in, first-out manner. Most appointments are set within 60 days of NVC receipt of all requested documentation. However, we cannot predict when an interview appointment will be available. When we are able to schedule an appointment, we will notify the applicant, petitioner and attorney (if applicable). The applicant can prepare now by reading about the embassy’s interview requirements online at http://nvc.state.gov/interview. Thank you for your patience. The embassy may require additional documents at the interview. In particular, if the following three items are all true, the applicant must bring a new police certificate to the visa interview: than one year ago; and The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the embassy has issued a visa.

595653 top -
@MinhHuy90

Theo kinh nghiệm của mình chỉ là thư báo complete hs thôi ban. Chúc mừng hs bạn đã hoàn tất. Tiếp theo là chờ tới ngày nhận thư phỏng vấn nữa bạn ơi.

595655 top -

Cám ơn bạn nhiều, Vậy thì hồ sơ nhà mình complete 18/2/2016.

595665 top -
Minh Huy: Khi khám sức khoẻ bạn phải có giấy CN chích ngừa trước (nhớ đến đăng ký chích ngừa ở 40 NVT trước một ngày , khi KSK bạn phải đặt lịch hẹn trước vài ngày bằng điện thoại (vì lịch sát ngày đã kín chỗ) , họ o cần bản sao hộ chiếu mà chỉ cần xem qua chụp lại bản chính(tôi mói KSK ở IOM) và cũng không cần chụp hình trước, họ tự chụp hình lại.

595681 top -
Chiều nay 19-2 cả nhà mình đã đi KSK ở chợ rẩy theo như lịch hẹn ( đã gọi phone trước ) ,,có mấy lưu ý các bạn đi sau : không cần phải chụp hình, và nên Chích ngừa trước bên 40 NVT xong rồi mới sang KSK để đở phải đi tới lui..còn bên 40NVT cũng hẹn bạn đến lịch chính nhiều lần ( chứ ko phải chí chích 1 lần ) , KSK ở CR tre em dươi 15t thì cho test lao tố , hẹn lại thứ hai đầu tuần sau vì kết quả test chỉ có trong 2 ngày nên hẹn ),người lớn thì như trong VDT hướng dẫn ,,ai có khai tiền sử bệnh phổi hay bệnh nào khác sẽ được chỉ định chụp thêm phim X quang tư thế ngửa cổ chụp phía trước ngực , thứ máu ( sẽ hẹn vào buổi sáng ) để tét mở máu, tiều đương.. nam >50 t đo và khám mắt và những ai có khai bệnh về mắt hay đang đeo mắt kinh. xong tất cả BS báo ra bàn hướng dẩn của bên Bưu điện VN để đăng ký phát HS KSK tận nhà ( mặc dù nhà mình chỉ cách BVCR 5 phút TAXi, cũng phải chuyển qua đường BĐ PTN ( nhớ mang theo giấy màu hồng đóng tiền KSK vì trong đó có Mã số Hs ) ,,xong việc thì về nhà chờ , nếu có vấn đề gì thì họ sẽ gọi vào số phone mình đã đăng ký lúc đầu ,,, hy vọng rằng ko ai bị gọi lại...đê HS được trọn vẹn và kịp thời gian ,,

595701 top -

Nếu con mình vừa đi học vừa đi làm thì nên làm gì là tốt nhất? Mình có nghe người ta nói là đi bưng phở, vậy làm công việc đó lương khoảng bao nhiêu? có vất vả và ảnh hưởng đến việc học của con mình không? Cảm ơn mọi người

595733 top -
Sgittarius: Tôi nghĩ bạn cứ qua Mỹ xem báo phần rao vặt hoặc thông qua người quen rồi tính, chứ bưng phở sợ vất vả và ảnh hưởng việc hoc. Đi học nên nhận làm theo giờ. Vợ bạn tôi ở VN là cô giáo đã hưu qua Mỹ do chưa nói được tiếng Anh, nên chọn giúp việc nhà theo giờ (8 usd/hr), đừng nghĩ vất vả như 'con ở nhe' cứ 9g sáng đến nhận nhà, v/c người chủ do quá bận rôn ghi lại miếng giấy hôm nay làm giùm cái gì như:nấu cơm, thực phẩm đã mua sẵn trong tủ lạnh, lau nha bằng máy hút bui...hoặc đơn giản là coi sóc giùm ng già (dịch vụ này ở Mỹ cần lắm nghen, ở luôn với người già thií trả cao hơn), nhắc uống thuốc, ăn cơm... đến 4-5g chiều họ về bàn giao lại, lãnh tiền mặt theo tuần,mỗi tháng cũng hơn 1200 usd. Rãnh thì đi thăm học trò cũ, lao động là vinh quang mà

595780 top -
Câu lạc bộ F4 - Ngày ưu tiên năm 2003
1 ... 132, 133, 134, 135, 136, 137, 138 ... 170

*INTERVIEW LIST*

ImageImage

Updated 4/11/2016
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image

Image

Updated 04/11/2016