.
Hồ sơ K1 - Janele
1, 2, 3, 4, 5 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Em cám ơn anh Hùng Việt đã trả lời giúp em. chỉ dùm em cách liên lạc với LSQ. Cho em hỏi diện k1 có được cho người đồng bảo trợ không? Em xin chân thành cám ơn.

433883 top -

Bạn vào Thư viện di trú tham khảo:
2.6.3. Hồ sơ tại Lãnh sự quán

433900 top -
Em cám ơn cochin. Cho em được hỏi thêm việc bảo trợ tài chính mức thu nhập của người bảo lãnh 1 năm phải bao nhiêu? Em xin chân thành cám ơn.

435195 top -

Bạn vào đây:
viewtopic.php?f=6&t=19024

435213 top -

Chào bạn Jenele!
Bạn cho mình hỏi trường hợp mình cũng như bạn mình củng nộp đơn I290b mình cũng có số receip mới vậy mình phảichờ mấy tháng mới được approve hả bạn , mình cũng buồn và nóng lòng lắm , mong bạn hồi âm cho mình chúc bạn hạnh phúc và may mắn!mong anh Hùng việt và Cochin chuyể tin nhắn này tới bạn Jenele , cảm ơn anh chị nhiều ,chúc các anh chị trong diễn đàn nhiều sức khoẻ!

435322 top -
Em cám ơn cochin nhiều.

435454 top -
Chào Janele!
Chị rất vui và xúc động thật sự cảm ơn em đã hồi âm , chị nghĩ chắc chị hơn tuổi em nên chị xưng chị với em nhé, chị đọc bài of em nên chị cũng mừng vì trường hợp of chị cũng giống như trường hợp of em. Janele ơi, phần trên chị thấy em hỏi anh Hùng Việt là em có receipt mới sau khi nộp đơn I290B ,nhưng bây giờ chị thử checkstatus số cũ of em Eac 1190214586 thì chị thấy xuất hiện là post decesion activity mà sao em lai nói là bị từ chối hả em? hay là lúc được chấp thuận case mới thì hệ thống tự động cập nhập chấp thuận số hoá đơn cũ theo luôn em nói cho chị hiểu rõ với, chị hồi hộp và buồn lắm vì chị và hôn phu cũng đang có số receipt mới vào tháng 04 ko biết chị phải chờ bao lâu mới được chấp thuận nữa ,hôn phu chị cũng nộp ở Vermont đó, chị mong em hồi âm cho chị những câu chị hỏi em nhé Nick Email của chị là ngocmai448@ yahoo.com. Càm ơn em và cám ơn các anh chị diễn đàn Vietditru.

435534 top -

Em chào anh Hùng Việt, cochin va cac ACE diễn đàn, cho em hỏi lúc đầu nộp hồ sơ em đã nộp giấy xác nhận độc thân, vậy bây giờ lúc đi phỏng vấn em có phải làm lại giấy xác nhận độc thân để cầm theo không? Em xin cám ơn.

435731 top -

Chào bạn,

Nếu bạn vào trang http://photos.state.gov/libraries/hochi ... 082011.pdf thì bạn không cần giấy xác nhận độc thân khi đi phỏng vấn diện K.

Tuy nhiên, nếu cẩn thận thì bạn có thể mang theo giấy xác nhận độc thân mới.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

436135 top -
Em cám ơn anh Hùng Việt nhiều lắm.
Cho em hỏi thêm khi đi phỏng vấn mình có làm wedding plan, timeline update, giấy cam kết kết hôn trong vòng 90 ngày không? Timeline update có cần notary không? Em cám ơn nhiều lắm.

436835 top -

Chào bạn,

Nếu bạn đã có kế hoạch đám cưới thì bạn cũng có thể đem theo wedding plan, giấy cam kết kết hôn trong vòng 90 ngày và timeline cập nhật.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

436956 top -
Em chào anh Hùng Việt, cochin và các ACE diễn đàn, cho em hỏi ít bữa khi đi phỏng vấn em mang theo giấy thuế 3 năm 2009,2010,2011 hay chỉ cần 2 năm 2010,2011 thôi? Và giấy thuế o x gởi về là bản photo thôi phải không?
- Cho em hỏi thêm vấn đề nữa là lúc em nộp P3 lúc đó chưa tới ngày sinh nhật của em nên DS230 câu bao nhiêu tuổi em tính tuổi tới lúc đó, còn bây giờ tới ngày phỏng vấn qua ngày sinh nhật của em vậy DS230 em có phải điền lại câu bao nhiêu tuổi đó không? hay em cầm theo tờ cũ DS230 mà em đã nộp
Em cám ơn rất nhiều

449140 top -

Chào bạn,

cho em hỏi ít bữa khi đi phỏng vấn em mang theo giấy thuế 3 năm 2009,2010,2011 hay chỉ cần 2 năm 2010,2011 thôi? Và giấy thuế o x gởi về là bản photo thôi phải không?

Bạn nên mang theo thà dư còn hơn thiếu,giấy khai thuế bản chính đã nộp cho sở thuế bên đó rồi cho nên chỉ cần bản sao là được.

- Cho em hỏi thêm vấn đề nữa là lúc em nộp P3 lúc đó chưa tới ngày sinh nhật của em nên DS230 câu bao nhiêu tuổi em tính tuổi tới lúc đó, còn bây giờ tới ngày phỏng vấn qua ngày sinh nhật của em vậy DS230 em có phải điền lại câu bao nhiêu tuổi đó không? hay em cầm theo tờ cũ DS230 mà em đã nộp

Vấn đề tuổi có khác hơn so với ngày nộp DS-230 cũng không quan trọng cho nên bạn không cần điền lại.

Chúc bạn may mắn.

449199 top -

Em cám ơn anh Vu Sang
Cho em hỏi giấy khai sinh bản chính của o x đã làm mất, bây giờ o x chỉ còn giữ bản sao, nhưng bản sao này đã làm từ năm 1990 nên tờ giấy màu vàng chứ không phải giấy trắng mới như bây giờ, bản sao này có chữ ký và dấu mộc, vậy em có cầm theo được không? Lúc đi phỏng vấn họ có bắt mình bổ sung không?
Em cám ơn rất nhiều

451976 top -

Chào bạn,

Cho em hỏi giấy khai sinh bản chính của o x đã làm mất, bây giờ o x chỉ còn giữ bản sao, nhưng bản sao này đã làm từ năm 1990 nên tờ giấy màu vàng chứ không phải giấy trắng mới như bây giờ, bản sao này có chữ ký và dấu mộc, vậy em có cầm theo được không?

Giấy khai sinh màu gì không quan trọng miễn giấy đó được cấp bởi tư pháp là hợp lệ,bạn nên mang theo thà dư còn hơn thiếu.

Chúc bạn may mắn.

451996 top -
Hồ sơ K1 - Janele
1, 2, 3, 4, 5

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image