.
Hồ sơ K1 - Janele
1, 2, 3, 4, 5 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Hi janele ,bạn có thể cho mình nick yahoo được ko? Mình muốn chia sẻ kinh nghiệm với bạn vì mình cũng đang có baby ,nick của mình là hoanganhnail_1987 ,mong sớm nhận được tin bạn

483328 top -

Chào bạn,

Nếu trên giấy khai sanh của cháu, nếu cháu lấy họ của bạn thì bạn ghi họ của cháu theo như trong giấy khai sanh.

Vì cháu sẽ là công dân Mỹ dựa theo quốc tịch Mỹ của ba cháu thì bạn ghi thông tin về ba cháu ở cột bên trái.

Ở câu 10, vì địa chỉ của bạn ở Việt Nam thì bạn ghi None ở cột bên phải của bạn.

Ở câu 11, bên cột trái, bạn có thể ghi US Citizenship Certificate hoặc US Passport. Bên cột phải, bạn ghi None.

Ở câu 12, bên cột trái, bạn ghi thời gian hôn phu của bạn có mặt ở Mỹ. Bạn không được kể thời gian hôn phu của bạn ở Việt Nam.

Ở câu 13, bên cột trái, bạn ghi thời gian hôn phu của bạn ở nước ngoài do phục vụ trong quân đội Mỹ hoặc trong chính phủ Mỹ hoặc trong một tổ chức quốc tế. Nếu hôn phu của bạn không có thời gian nào ở nước ngoài do phục vụ trong quân đội Mỹ hoặc trong chính phủ Mỹ hoặc trong một tổ chức quốc tế thì bạn ghi None.

Ở câu 14, bạn ghi những cuộc hôn nhân trước của hôn phu của bạn hoặc của bạn. Bạn ghi ngày hôn nhân chấm dứt và lý do chấm dứt.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

483691 top -
Em cám ơn anh Hùng Việt nhiều.
Cho em hỏi thêm form bản tuyên thệ về cha/mẹ con và quá trình cư trú mình có điền part II không?
Mẫu đơn SS-5 CÂU 2, 5, 6, 11, 12, 13, 14, 15 mình điền như thế nào
Mẫu đơn DS-11(Đơn xin hộ chiếu) điền trực tuyến trên mạng, em đã điền thử nhưng chưa in , giờ em muốn điền lại cho đúng có được không? Em không biết điền trực tuyến mà giờ mình điền lại có bị vấn đề gì không.
Xin hướng dẫn dùm em. Em chân thành cám ơn.

484180 top -
Em xin chào chú Hùng Việt, cochin và tất cả mọI ngườI trên diễn đàn
Em hiện đang ở Mỹ, thang sau em về Việt Nam thăm gia đÌnh cùng con gáI của em. Con của em 2 tuổI. Lúc trước khI qua Mỹ con của em có làm passport Việt Nam để xuất cảnh, passport Việt Nam có thờI hạn 5 năm. Lúc đó con em cũng có quốc tịch Mỹ vì theo quốc tịch của ba. Nên lần này trở về Việt Nam bé có cần làm vi sa Việt Nam không hay chỈ cần mang passport Việt Nam của bé thôI vì passport Việt Nam vẫn còn thờI hạn sử dụng.
Em không biết khI tớI sân bay Việt Nam bé mang 2 passport Mỹ và Việt Nam có sao không
Em rất băn khoăn. Rất mong sự trả lờI của chú Hùng Việt , cochin và tất cả mọI ngườI.
Em xin chân thành cám ơn.

572576 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.8.16. Visa nhập cảnh VN cho thường trú nhân

572605 top -
Hồ sơ K1 - Janele
1, 2, 3, 4, 5

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image