.
Hồ sơ F4 - Phuoloc - HCM2009762101
1 ... 6, 7, 8, 9, 10 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các ban. Gia đình tôi qua Mỹ được hơn 2 tháng và đã đóng tiền thẻ xanh rồi nhưng chưa nhận được thẻ xanh, vì khi nhập cảnh vào Mỹ gia đình tôi không ở địa chỉ như đã khai trong DS260. Vậy bây giờ tôi phải làm sao, nhờ các bạn hướng dẫn giúp mình. Cảm ơn các bạn.

601905 top -

Gia đình tôi qua Mỹ được hơn 2 tháng và đã đóng tiền thẻ xanh rồi nhưng chưa nhận được thẻ xanh, vì khi nhập cảnh vào Mỹ gia đình tôi không ở địa chỉ như đã khai trong DS260.
Đây không phải là lý do USCIS chưa cấp thẻ xanh cho bạn. Nếu USCIS đã làm thẻ xanh thì họ sẽ gởi về địa chỉ bạn đã khai trong DS-260. Tóm lại là USCIS chưa làm xong thẻ xanh cho bạn.

Nếu bạn muốn USCIS gởi thẻ xanh về địa chỉ khác thì bạn phaỉ báo. Bạn vào thư viện đọc:

1.8. Thay đổi địa chỉ

4.0.1. Không định cư tại nơi của người bảo lãnh/địa chỉ đã khai trong DS-260

601906 top -
Cảm ơn cochin rất nhiều. Chúc cochin va gia đình cuối tuần vui vẻ.

601914 top -
cochin cho mình hỏi, mình muốn thay đổi địa chỉ online để USIS gửi lại thẻ xanh cho mình thì mình phải điền form nào I475, I90 hay form nào, nhờ cochin chỉ giúp. Cảm ơn.

601919 top -

Bạn vào thư viện đọc:
1.8. Thay đổi địa chỉ

601921 top -
Chào các bạn. Cho mình hỏi trường hợp của em mình, khi nhập cảnh qua Mỹ thì em mình không khai ở địa chỉ mới nên USCIS gửi thẻ xanh về địa chỉ đã khai trong DS260, nên đã bị thất lạc. Vậy bây giờ em mình phải làm sao? Mong mọi người tư vấn giúp. Cảm ơn.

602768 top -

Cho mình hỏi trường hợp của em mình, khi nhập cảnh qua Mỹ thì em mình không khai ở địa chỉ mới nên USCIS gửi thẻ xanh về địa chỉ đã khai trong DS260, nên đã bị thất lạc. Vậy bây giờ em mình phải làm sao?
Đây là lỗi về phía em của bạn, do đó em của bạn phải trả phí để USCIS làm lại thẻ xanh. Bạn vào thư viện tìm Form I-90 ở cột trái, đọc kỹ hướng dẫn trong I-90 để nộp đơn cho đúng.

602769 top -

Cảm ơn cochin nhiều.

602786 top -
Chào cochin và các bạn. Mình đã tìm hướng dẫn điền mẫu đơn I-90 bằng tiếng việt mà không thấy. Có bạn nào biết xin hướng dẫn giùm mình cách điền mẫu đơn I-90. Xin cảm ơn các bạn rất nhiều.

602832 top -

Thẻ Xanh của em bạn bị mất do lỗi từ phía em của bạn, nên tình trạng của em bạn là phải trả phí khi xin cấp lại Thẻ Xanh.

I-90 có thể nộp form giấy hoặc form online. Nếu điền form I-90 online, trong phần Reason for Application, bạn check dấu vào ô My previous card has been lost, stolen, or destroyed.

Bên cột trái form phần Application Fees sẽ thể hiện phần phí theo lý do xin cấp Thẻ Xanh ($450). Những phần sau là điền thông tin cá nhân thông thường.

Image

Phần trả phí, USCIS nhận phí qua các hình thức:

. Nếu nộp đơn giấy: Check or money order (No credit or debit card, no cash)
. Nếu nộp đơn online: Credit card, debit card, or U.S. bank account.

*Xem thông tin chi tiết I-90, Application to Replace Permanent Resident Card:

https://www.uscis.gov/i-90

602857 top -

Cảm ơn bạn chitam rất nhiều. Chúc bạn và gia đình nhiều sức khoe.

603136 top -
Chào diễn đàn! Cho mình hỏi mình có thẻ xanh 10 năm có thể làm hồn sơ bão lãnh diện F4 trươc rồi bổ xung quốc tịch sau được không? Cảm ơn các ban.

610319 top -

Cho mình hỏi mình có thẻ xanh 10 năm có thể làm hồn sơ bão lãnh diện F4 trươc rồi bổ xung quốc tịch sau được không?
Không được.

610320 top -

Cảm ơn cochin. Chúc cochin một ngày tốt lành.

610324 top -
Hồ sơ F4 - Phuoloc - HCM2009762101
1 ... 6, 7, 8, 9, 10

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*Lãnh Sự Quán bước đầu trở lại xử lý Hồ sơ Thị thực Định cư, bắt đầu từ Thứ Hai ngày 29/6/2020. Xem thông tin chi tiết

Image
Image