.
Hồ sơ F4 - hoailinh - 04/2003
1 ... 10, 11, 12, 13, 14 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

nhưng bây giờ NBL đã kết hôn với chồng mới. vậy khi nộp giấy dkkh thì mình nộp giấy kết hôn giữa NBL với chồng cũ ( ba của NDBL ) hay NBL với chồng mới ạ.
Nộp giấy DKKH cho đơn gì? Mục đích gì?

613804 top -

Hi Cochin
HL có case F3 tháng 6/2008, lịch mở tháng này nhưng khi HL login vào thì nhận thông báo này ( Please be advised that the case that you have attempted to access is not eligible for further processing by the National Visa Center at this time. Please contact the National Visa Center if you believe that you have received this message in error. ). HL gọi cho nvc hỏi chưa nhận được WL thì họ nói là hệ thống mail bị lỗi nên chưa gửi thư được và HL phải đợi 6 week up . Trước đó hl đã gọi xin số invoice id và đã có rồi. Vậy đã có ai bị như vậy chưa ạ.
Cám ơn cochin.

613815 top -

HL gọi cho nvc hỏi chưa nhận được WL thì họ nói là hệ thống mail bị lỗi nên chưa gửi thư được và HL phải đợi 6 week up . Trước đó hl đã gọi xin số invoice id và đã có rồi. Vậy đã có ai bị như vậy chưa ạ.
cochin không thấy ai bị như vậy trong thời gian này.

613816 top -
Hi Cochin.
NDBT cho hs gđ HL tình trạng như thế này :
- Đang bảo trợ cho 1 người ở vn mới qua.
- trong giấy thuế 2017,2018 của ndbt có 1 dependent là em gái của ndbt.
- Gđ HL có 4 người.
Như vậy trong form I864 của ndbt ở phần household size HL sẽ tính là bao nhiêu người ạ. Hiện giờ HL đã lỡ điền là 5 người và đã submit rồi, nếu sửa lại cho đúng household size thì hl cần sửa lại bao nhiêu người và submit riêng page 4 form i864 rồi mình giải thích có được k ạ.
Cám ơn cochin

613821 top -

Tổng số người trong giấy khai thuế + số người đã bảo trợ + số người được bảo lãnh

ubmit riêng page 4 form i864 rồi mình giải thích có được k ạ.
Không được.
Sau khi HS hoàn tất, bạn gởi toàn bộ về VN để NDBL cầm đi phỏng vấn.

613822 top -
Hi Cochin.
NBL sau khi kí form I864 và upload lên hệ thống nhưng đã không giữ lại trang có chữ kí sống để gởi về cho gđ HL đem đi pv mà đã vứt rác rồi. Như vậy bây giờ HL phải làm gì ạ. NBL kí lại cái mới và gởi về cho HL hay sao ạ.
Cám ơn cochin.

613853 top -

Như vậy bây giờ HL phải làm gì ạ. NBL kí lại cái mới và gởi về cho HL hay sao ạ.
Đúng rồi.

613854 top -

Vậy ở phần ngày tháng mình ghi ngày như trong form mình đã upload hay ngày mình kí trang mới ạ.
Cám ơn cochin.

613855 top -

Vậy ở phần ngày tháng mình ghi ngày như trong form mình đã upload hay ngày mình kí trang mới ạ.
Bạn ghi ngày nào cũng được.

613856 top -
Hồ sơ F4 - hoailinh - 04/2003
1 ... 10, 11, 12, 13, 14

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image