.
Hồ sơ F3 - anhnpd00003 - PD: 29/09/2006
1 ... 6, 7, 8, 9, 10 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Khi khiếu nại ở NVC thì mất thời gian bao lâu, có ảnh hưởng gì đến tuổi ko?

548442 top -

Chào bạn

Khi hồ sơ được mở, những đứa trẻ trên 21 tuổi có thể có tên và cũng có thể không có tên đóng phí visa. Muốn khiếu nại CSPA ở NVC thì lịch visa phải vượt qua ngày ưu tiên của hồ sơ, khi bạn gởi email khiếu nại CSPA, trong vòng 3 tuần sẽ có thư trả lời chính thức từ NVC.

NVC cho bạn thời gian là 1 năm để khiếu nại CSPA, bạn yên tâm về điều này.

Chúc bạn may mắn.

548446 top -
Lâu rồi em ko ghé thăm vietditru, nhờ anh chị giúp đỡ em check tình trạng hồ sơ giúp em với, em cảm ơn ạ :) HCM2011539068

594644 top -

Lâu rồi em ko ghé thăm vietditru, nhờ anh chị giúp đỡ em check tình trạng hồ sơ giúp em với, em cảm ơn ạ :) HCM2011539068
Bạn đọc Thông báo ở đầu trang này.

594650 top -

tại e ko biết nói tiếng anh nên ko thể gọi cho NVC được, còn mail 3 tháng nay 1 gửi 3 lần mà ko nhận được mail phẩn hồi

594852 top -
Xin chào anh chị... trước hết em xin chúc tất cả anh chị trong ban quản trị luôn vui vẻ, sức khoẻ tốt, công việc thuận lợi ạ. Em thấy năm nay lịch visa diện F3 tăng khá mạnh... nhưng em đang lo lắng về hồ sơ cùa em... không biết em có cơ hội đi được hay không... mong anh chị tính tuổi lại giúp em... và cơ hội em có được theo gia đình hay không... Em sinh ngày 7/7/1993, PD: 29/9/2006 ; chấp thuận: 08/02/2011... em cảm ơn...

611013 top -

Nếu lịch visa tháng 11/2018 chưa vượt qua ngày ưu tiên của bạn thì bạn sẽ bị quá tuổi.

611016 top -

chào anh chị, hồ sơ nhà e là 29/9/2006, hiện tại lịch mở đã mở đến 22/9/2006 rồi, anh chị cho em hỏi thời điểm này có nên gửi mail cho NVC để hỏi thăm hồ sơ đã mở chưa được không ạ. Anh chị cho em xin mẫu thư gửi cho NVC với ạ. Em cảm ơn.

611289 top -

Bạn gởi thư hỏi NVC đi nha.
Bạn đọc thông báo ở đầu trang này:
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

611291 top -
Em chào anh chị, hồ sơ nhà em đã mở và em đã đăng nhập vào để bổ sung tên cho trẻ không có tên, và sau 4 ngày trên web CEAC đã hiển thị tên đây đủ, nhưng không biết sao ngày mai lại e đăng nhập vào web CEAC để đóng phí thì web báo "Application Error - You have encountered an application error. Please try again later.". Em đã chờ như vậy hơn 5 ngày rồi mà vẫn cứ đăng nhập vào thì web lại báo như vậy. Rất mong anh chị giải đáp, vì em đang rất lo lắng việc không vào web để đóng phí được. Em xin cảm ơn anh chị.

611774 top -

Bạn nên gọi phone hỏi NVC vì hệ thống NVC vẫn bình thường, chỉ HS của bạn bị như vậy.

611780 top -
Xin chào tất cả anh chị trong diễn đàn Việt Di Trú ạ. Một mùa Giáng Sinh nữa sắp lại về, em kính chúc đến toàn thế anh chị có mùa Giáng Sinh đầy ấm cúm và hạnh phúc bên gia đình, luôn luôn khoẻ mạnh ạ. Hôm nay em có một vấn đề muốn hỏi là nhà cô của em cũng đi Diện F3, vừa mới nhận thư phỏng vấn, nhưng không biết sao có 2 trẻ đã quá tuổi (1 người 28 tuổi, 1 người 30 tuổi) lại có tên trong thư phỏng vấn ạ, Ngày ưu tiên của nhà cô em là: 14/8/2006, ngày chấp thuận: 15/02/2011. Anh chị cho em hỏi với hiện tượng có tên trong thư phỏng vấn như vậy thì có được vào phỏng vấn và đi theo gia đình được không ạ, rất mong anh chị giải đáp, xin cảm ơn.

612054 top -

Hôm nay em có một vấn đề muốn hỏi là nhà cô của em cũng đi Diện F3, vừa mới nhận thư phỏng vấn, nhưng không biết sao có 2 trẻ đã quá tuổi (1 người 28 tuổi, 1 người 30 tuổi) lại có tên trong thư phỏng vấn ạ, Ngày ưu tiên của nhà cô em là: 14/8/2006, ngày chấp thuận: 15/02/2011. Anh chị cho em hỏi với hiện tượng có tên trong thư phỏng vấn như vậy thì có được vào phỏng vấn và đi theo gia đình được không ạ,
Nếu có tên trong thư phỏng vấn thì sẽ được đi khám sức khoẻ, chích ngừa và vô LSQ để phỏng vấn.

Sẽ phải trả phí KSK, chích ngừa và phí visa. LSQ sẽ xem xét tính tuổi CSPA, nếu thực sự quá tuổi thì sẽ bị từ chối cấp visa. Không hoàn phí.

Có tên trong thư phỏng vấn không có nghĩa là sẽ được cấp visa.

612059 top -

Cô cho con hỏi việc có tên trong thư phỏng vấn, nhưng trẻ trên 21 tuổi có cần khiếu nại cspa khi có thư phỏng vấn không ạ

612200 top -

Nếu đã có tên trong thư PV thì không cần khiếu nại CSPA.

612205 top -
Hồ sơ F3 - anhnpd00003 - PD: 29/09/2006
1 ... 6, 7, 8, 9, 10

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image