.
Tôi được tái sinh!
1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9 - bottom

Chị ơi,
Đàn heo sữa nhà em luôn luôn "weo-côm" chị.Thân

222188 top -

Chị biết!
Cám ơn hai em nha!

Chúc hai em nhiều sức khoẻ, công việc tốt, bình an và may mắn!

222192 top -
Chào chị Phương,

Thật không ngờ một chị Phương60 xinh đẹp, giàu lòng nhân ái, thành đạt trong cuộc sống và đầy đủ phúc duyên mà phải gánh chịu 1 tai họa nặng nề như vậy. (Chị đến với Phật pháp là một phúc duyên lớn rồi). Em cầu chúc chị cùng gia đình từ nay sẽ luôn được Phật Trời gia hộ, luôn bình an và may mắn.

227060 top -

Thân chào tamthanhvo2008,

Cám ơn em đã vào đây và chia sẻ cùng chị.

Cuộc sống! Để sống được và thấy nhẹ nhàng trước hết mình phải: Thân Tâm An Lạc

Hồi còn trẻ, chị không bao giờ có những suy nghĩ đó, chỉ biết chạy theo cuộc sống và bị nó cuốn hút vào với biết bao trách nhiệm của bản thân và gia đình...

Thời gian Chết Đi Sống Lại có những lúc đối diện với nhiều bi quan và chán nản, đôi lúc chị còn muốn buông xuôi và kết quả là: "Thêm và thêm vào những khổ ải"

Khi ngộ ra Thân Tâm An Lạc chị thấy mình thật nhẹ nhàng và thanh thản đón nhận tất cả, dù có khi là những nỗi đau buồn...

Chúc em và gia đình sức khoẻ, may mắn và bình an nhé!

227274 top -
Xin chào cô phương60,trong cuộc đời con người ai cũng có lúc xảy ra biến động để thay đổi cuộc đời và thay đổi cả quan niệm sống. Con người nếu được Thân Tâm An Lạc thì quả là hạnh phúc , Tâm tĩnh lặng thì Thân mới an nhàn , khi chúng ta làm việc thiện hay ác thì Tâm xuất phát Thân mới hành động,xin cám ơn những bài viết của cô , xin chúc cô luôn vui và hạnh phúc

227368 top -

Cám ơn thanhhung79 nhé!
Thân chúc sức khoẻ và bình an!

227370 top -
Xin chào chị Phương60, hôm nay em mới đọc bài viết này của chị nên sao thấy cũng giống mình quá , chuyện của em thì dài lắm nhưng đại khái là như chị cũng biết vào những thập niên 70-80 sự ra đi ào ạt của người Việt thời đó bằng cách này hay cách khác , em thì ra đi trên con tàu nhỏ ,em còn nhớ là vào ngày mùng 5 tết em xuất hành từ Vũng tàu khi tàu ra khơi khoảng 1 ngày đêm thì gặp bão và sóng ào đến con tàu 12m chứa hơn 80 người trên tàu bị nhổi lên xuống còn hơn là nhồi bột và con tàu thì em thấy cũ kỹ quá nó có thể vỡ tung bất cứ lúc nào với những con sóng này ,và cái gì em nghĩ thì quả thật đúng khi tàu ráng vượt qua qua cơn sóng thì em nghe bễ gảy của ván thuyền và nước tràn vào ào ạt , chị biết không lúc đó là một sự hoảng loạn tột cùng em chỉ biết lá 100% mình sẽ không còn nữa em đã nắm đại 1 can dầu và nhảy xuống biển cùng 1 vài người khác khi đó còn nghe những tiềng la thất thanh cầu cứu của những nhưng người trên tàu nhưng chỉ vô vọng và tiếng cầu cứu đó im dẩn trong vài phút giữa trời biển tối thui lúc đó em không biết bờ là bao xa chỉ có thấy ánh đèn Hải Đăng quét vệt sáng dài trên biển và cứ ráng sức ôm thùng can dầu và nó cứ trôi đi......và quá kiệt sức và khi em tĩnh dậy ở trên cái thúng đi câu của 1 người địa phương đó , ân nhân đó đã cứu em Nam Mô A Di Đà Phật,và em đã mất người Cha trên chuyến tàu định mệnh đó

Chị Phượng ạ , em nghĩ chị cũng có suy nghĩ cuộc sống là VÔ THƯỜNG phải không chị !sự sống và ra đi rất gần với nhau , em là Phật tử nhưng cũng ít đi Chùa chỉ khi đi có ngày rằm lớn thôi và nhất là bận mưu sinh tại quê hương mới này. Vài hàng thăm Chị và xin chúc Chị và gia đình được Bình An và Hạnh Phúc , và bao giờ thì gia đình chị định cư ở Mỹ?

227832 top -

Thân chào TommyHo,

Chị rất vui khi em ghé thăm!

Chị chia buồn cùng em với sự mất mát to lớn của em trong Ngày Định Mệnh đó em nhé!

Cuộc sống là Vô Thường! Đúng thật em ạ, nên chị mượn câu nói này: "Phải sống sao cho ra sống để chết đi không còn oán than gì?"

Sống sao cho ra sống mỗi người có một định hướng khác nhau, nhưng với chị thì thật đơn giản: Sức khoẻ, niềm vui và công việc.

Chúc em vui khoẻ Thân Tâm An Lạc!

P/s: Em có thể vào Niệm Phật Đường và Gia Đình Phật Tử của VDT, đó cũng là nơi chị thường vào và cứ tưởng như mình đang đến Chùa vậy...

227995 top -

@ Chị Phương60:

Thật thiếu sót khi đến giờ em mới biết chị phải chịu đựng

nỗi đau lớn như vậy

Xin chia sẻ cùng chị & chúc chị nhiều sức khoẻ

228358 top -

Thân chào bengiao,

Đã lâu chị không gặp em, các em vẫn khoẻ hen?
Cám ơn em đã chia sẻ cùng chị, em thấy rồi đó bây giờ chị khoẻ re hà!

Nếu có dịp, chị em mình sẽ gặp nhau nữa nha!
Chị chúc các em vui khoẻ, may mắn và hạnh phúc!

228370 top -

Nhân kỷ niệm 9 năm vụ cháy toà nhà ITC, ngày 29/10/2002.

+ Xin được thắp nén hương lòng tưởng nhớ đến 60 nạn nhân bị chết cháy một cách tức tưởi & oan ức, trong đó có:

- chị của hotheart.

- cháu trai của phương5960.

- bạn gái của chitam.

- bạn trai của nhantong.

+ Xin được chia sẻ nỗi đau đớn về thể xác cũng như tinh thần mà phương60 và vợ người bạn của lactantan đã phải trải qua.

383890 top -

Cám ơn hungphitran.

383895 top -

Hôm nay mc mới biết. Thật xin lỗi! :(

383920 top -
Image
Một phút tưởng nhớ đến những người đã nằm xuống trong ngày 29/10/2002.

383955 top -
@phương 60,

Em xin cùng chị thắp nến để tưởng nhớ những người đã mất trong ngày đau thương ấy.

Image

383975 top -
Tôi được tái sinh!
1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image