.
Hồ sơ F2B - binh148 - 9/1/2009
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin hỏi diễn đàn bộ civil documents có thể scan ra gởi cho NBL qua email rồi in ra gởi cho NVC? Hay phải gởi bản photocopy sang?

581160 top -

Bạn vào mục HỒ SƠ - CHUẨN BỊ đọc thật kỹ nội dung ở đó nha. Ở đó có thông tin bạn cần.

Chúc bạn may mắn.

581166 top -
Tìm ko thấy msgtma ơi ,chỉ thấy thông tin gởi tất cả 2 bộ ( NBL và NDBL) Cho NVC bằng đường bưu điện , còn em hỏi là file scan ra gởi cho NBL rồi NBL mới in ra , gởi bản in ( thay vì bản photo ) cho NVC bằng đường bưu điện , hay phải gởi bản photo bằng đường bưu điện cho NBL. Cám ơn msgtma , nhờ msgtma hướng dẫn dùm.

581169 top -
Bạn dùng cách nào cũng được. Nhớ gửi hình nữa mình không thấy bạn nói về hình.

Chúc bạn may mắn.

581177 top -

Cám ơn msgtma. Gởi luôn file hinh sang đó rửa ra

581181 top -
A/C trong diễn đàn cho em hỏi phần thông tin địa chỉ hiện tại và trước đây trong đơn DS260 là khai những địa chỉ trước đây từng ở trong nước? Tại thấy bên diễn đàn xuatnhapcanh hướng dẫn chỉ ghi những địa chỉ trước đây từng ở ngoài nước vn, còn trước đây chưa từng ở ngoài nước thì ko cần khai ( nếu chỉ ở trong nước hay trong thành phố thì chọn No )
Trường hợp em ở tphcm có chuyển chỗ ở từ quận này sang quận khac, có cần phải khai?

581234 top -
Theo kinh nghiệm của mình thì bạn chỉ cần điền nơi bạn đang ở TP.HCM, bạn ghi nhiều địa chỉ thì rối hơn. Bạn không ở nước ngoài nên không cần điền phần đó.

581235 top -

Cám ơn letanfifa

581238 top -

Tại thấy bên diễn đàn xuatnhapcanh hướng dẫn chỉ ghi những địa chỉ trước đây từng ở ngoài nước vn, còn trước đây chưa từng ở ngoài nước thì ko cần khai ( nếu chỉ ở trong nước hay trong thành phố thì chọn No )
Nếu bạn chỉ đi du lịch ngắn ngày (không sống và làm việc) tại nước ngoài thì không cần khai.

Trường hợp em ở tphcm có chuyển chỗ ở từ quận này sang quận khac, có cần phải khai?
Không cần khai.

581251 top -
Cám ơn cochin

581261 top -

Form I-864, Affidavit of Support, & Financial Evidence Checklist) Please review the instructions below then refer to the final page of this checklist for mailing instructions. [x] I-864, Affidavit of Support Checklist [x] [x] In Part 1. Basis for Filing Affidavit of Support, please correct the following... [x] Item 1. You must enter your full name in the box.

Form I-864A, Contract Between Sponsor and Household Member & Financial Evidence Checklist Please review the instructions below then refer to the final page of this checklist for mailing instructions. [ ] Hidden line. [x] You must submit the following financial evidence: [x] license. Proof of current employment (examples: a recently dated job letter,
pay stub, or a copy of your business

Diễn đàn cho hỏi là 2 phần cần bổ túc cho nvc trên :
I864 :nộp lại bộ i864 ghi thêm tên còn thiếu trong trang 1 ( ghi thêm tên còn thiếu như trên )
I864A: phần này nvc yêu cầu bổ túc gỉ?
Cám ơn diễn đàn và admin

585810 top -

I864 :nộp lại bộ i864 ghi thêm tên còn thiếu trong trang 1 ( ghi thêm tên còn thiếu như trên )
Đúng. Phải nộp lại toàn bộ chứ không chỉ bổ túc trang 1.

I864A: phần này nvc yêu cầu bổ túc gỉ?
Giấy phép hành nghề hoặc giấy chứng nhận việc làm.

585812 top -
Cám ơn cochin.
Giấy chứng nhận việc làm này do người chủ chỗ mình làm việc viết tay, ký tên xác nhận mình đang làm việc chỗ họ từ năm năm nào tới năm nào ? Nhờ admin hướng dẫn rõ dùm giấy chứng nhận việc làm này
Người bảo trợ chính hiện tại không có việc làm , vậy cái chứng nhận này của người bảo trợ chính hay của người đồng bảo trợ?

585817 top -

Giấy chứng nhận việc làm này do người chủ chỗ mình làm việc viết tay

Không viết tay. Đánh máy , in ra rồi ký.

ký tên xác nhận mình đang làm việc chỗ họ từ năm năm nào tới năm nào ?

Đúng.

Người bảo trợ chính hiện tại không có việc làm , vậy cái chứng nhận này của người bảo trợ chính hay của người đồng bảo trợ?

Giấy này của người ĐBT. Nếu NBT chính không có việc và không khai thuế cũng phải viết thư giải thích lý do không khai thuế.

585825 top -
Cám ơn HoangDang

586139 top -
Hồ sơ F2B - binh148 - 9/1/2009
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*Lãnh Sự Quán bước đầu trở lại xử lý Hồ sơ Thị thực Định cư, bắt đầu từ Thứ Hai ngày 29/6/2020. Xem thông tin chi tiết

Image
Image